squirrelmail VERSION - en to cy translation catalogue (808 entries)

en:  deleted from Remote Server!
cy:  wedi ei ddileu or Gweinyddwr Pell!

en: %s Login
cy: Mewngofnodi %s

en: %s Logo
cy: Logo %s

en: %s New Message
cy: %s Neges Newydd

en: %s New Messages
cy: %s o Negesau Newydd

en: %s dictionary
cy: geiriadur %s

en: %s should be writable by user %s
cy: Dylai defnyddiwr %s allu ysgrifennu %s

en: %s to %s
cy: %s i %s

en: (discards changes made on this form so far)
cy: (yn anwybyddu newidiadau a wnaed ar y ffurflen yma hyd yn hyn)

en: (no subject)
cy: (dim pwnc)

en: 0 min.
cy: 0 munud

en: 1 hr.
cy: 1 awr

en: 1.5 hr.
cy: 1.5 awr

en: 12-hour clock
cy: Cloc 12-awr

en: 15 min.
cy: 15 munud

en: 2 hr.
cy: 2 awr

en: 2.5 hr.
cy: 2.5 awr

en: 24-hour clock
cy: Cloc 24-awr

en: 3 hr.
cy: 3 awr

en: 3.5 hr.
cy: 3.5 awr

en: 4 hr.
cy: 4 awr

en: 45 min.
cy: 45 munud

en: 5 hr.
cy: 5 awr

en: 6 hr.
cy: 6 awr

en: <p>Your personal dictionary is <strong>currently encrypted</strong>. This helps protect your privacy in case the web-mail system gets compromized and your personal dictionary ends up stolen. It is currently encrypted with the password you use to access your mailbox, making it hard for anyone to see what is stored in your personal dictionary.</p> <p><strong>ATTENTION:</strong> If you forget your password, your personal dictionary will become unaccessible, since it can no longer be decrypted. If you change your mailbox password, SquirrelSpell will recognize it and prompt you for your old password in order to re-encrypt the dictionary with a new key.</p>
cy: <p> Mae eich geiriadur personol wedi ei <strong>amgryptio ar hyn o bryd<strong>. Maehyn yn helpu i warchod eich preifatrwydd rhag ofn y bydd y system post ar y we yn cael eiberyglu ach geiriadur personol yn cael ei ddwyn. Mae wedi ei amgryptio ar hyn o bryd âr gyfrinairy byddwch yn ei ddefnyddio i fynd i mewn ich blwch post, syn ei gwneud hin anodd iunrhyw un weld yr hyn sydd wedi ei storio yn eich geiriadur personol. </p> <p><strong>RHYBUDD:</strong> Os fyddwch chin anghofio eich cyfrinair, ni fydd yn bosibl mynd i mewn ich geiriadurpersonol, gan na fydd modd ei ddadgryptio bellach. Os newidiwch gyfrinair eich blwch post,bydd SquirrelSpell yn ei adnabod ac yn eich annog i roi eich hen gyfrinair er mwyn ailamgryptiorgeiriadur ag allwedd newydd. </p>

en: <p>Your personal dictionary is <strong>currently not encrypted</strong>. You may wish to encrypt your personal dictionary to protect your privacy in case the webmail system gets compromized and your personal dictionary file gets stolen. When encrypted, the file's contents look garbled and are hard to decrypt without knowing the correct key (which is your mailbox password).</p> <strong>ATTENTION:</strong> If you decide to encrypt your personal dictionary, you must remember that it gets &quot;hashed&quot; with your mailbox password. If you forget your mailbox password and the administrator changes it to a new value, your personal dictionary will become useless and will have to be created anew. However, if you or your system administrator change your mailbox password but you still have the old password at hand, you will be able to enter the old key to re-encrypt the dictionary with the new value.</p>
cy: <p>Nid yw eich geiriadur personol <strong>wedi ei amgryptio ar hyn o bryd</strong>.Efallai yr hoffech amgryptio eich geiriadur personol er mwyn gwarchod eich preifatrwydd rhagofn y bydd y system post ar y we yn cael ei beryglu ach ffeil geiriadur personol yn cael ei ddwyn.Pan fo wedi ei amgryptio, bydd cynnwys y ffeil yn edrych yn garbwl ac y maen anodd iwddadgryptio heb wybod beth ywr allwedd cywir (sef cyfrinair eich blwch post).</p> <strong>RHYBUDD:</strong> Os fyddwch chin penderfynu amgryptio eich geiriadur personol,rhaid i chi gofio ei fod yn cael ei&quot;stwnsio&quot; â chyfrinair eich blwch post. Osfyddwch chin anghofio cyfrinair eich blwch post a bod y gweinyddydd yn ei newid i werth newydd,bydd eich geiriadur personol yn ddiwerth a bydd yn rhaid creu un or newydd. Fodd bynnag, osfyddwch chi neu weinyddydd eich system yn newid cyfrinair eich blwch post ond fod yr hen gyfrinairwrth law gennych o hyd, byddwch yn gallu rhoir hen allwedd i mewn i ailamgryptiorgeiriadur âr gwerth newydd.

en: ADD
cy: YCHWANEGWCH

en: ATTENTION:
cy: DALIER SYLW:

en: AUTHOR Said
cy: Meddair AWDUR

en: Add
cy: Ychwanegwch

en: Add International Dictionaries
cy: Ychwanegwch Eiriaduron Rhyngwladol

en: Add Server
cy: Ychwanegwch y Gweinyddwr

en: Add a New Identity
cy: Ychwanegwch Ddynodiad Newydd

en: Add address
cy: Ychwanegwch gyfeiriad

en: Add this word to your personal dictionary
cy: Ychwanegwch y gair yma at eich geiriadur personol

en: Add to %s
cy: Ychwanegwch at %s

en: Add to Addressbook
cy: Ychwanegwch at y Llyfr Cyfeiriadau

en: Add to Dic
cy: Ychwanegwch at y Geiriadur

en: Additional info
cy: Gwybodaeth ychwanegol

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Address Book
cy: Llyfr Cyfeiriadau

en: Address Book Search
cy: Chwilio'r Llyfr Cyfeiriadau

en: Address book DSN
cy: DSN llyfr cyfeiriadau

en: Address book table
cy: Tabl llyfr cyfeiriadau

en: Addressbook Display Format
cy: Ffurf Arddangos y Llyfr Cyfeiriadau

en: Addressbook is read-only
cy: Llyfr cyfeiriadau ar ffurf iw ddarllen yn unig

en: Addresses
cy: Cyfeiriadau

en: Administration
cy: Gweinyddiaeth

en: Advanced Identities
cy: Dynodiadau Uwch

en: After message body
cy: Ar ôl prif ran y neges

en: Alias:
cy: Arallenw:

en: All
cy: Pawb

en: All Folders
cy: Pob Ffolder

en: All Messages
cy: Pob Neges

en: All address books
cy: Pob llyfr cyfeiriad

en: All done!
cy: Wedi ei wneud!

en: All messages
cy: Pob neges

en: Allow editing of full name
cy: Caniatewch olygur enw llawn

en: Allow editing of identities
cy: Caniatewch olygu dynodiadau

en: Allow use of priority
cy: Caniatewch ddefnyddio blaenoriaeth

en: Always
cy: Bob Tro

en: April
cy: Ebrill

en: Attach:
cy: Atodwch:

en: Attachments
cy: Atodiadau

en: August
cy: Awst

en: Auto Create Special Folders
cy: Crewch Ffolderi Arbennig yn Awtomatig

en: Auto Expunge
cy: Diddymwch yn Awtomatig

en: Auto Refresh Folder List
cy: Ailadnewyddwch y Rhestr Ffolderi yn awtomatig

en: Auto delete folders
cy: Dilewch Ffolderi yn awtomatig

en: Autodetect
cy: Awto-ganfod

en: BCC:
cy: BCC;

en: Back to &quot;SpellChecker Options&quot; page
cy: Yn ôl i dudalen &quot; Dewisiadau Gwiriwr Sillafu&quot;

en: Bad request: %s
cy: Cais gwael: %s

en: Base Sent Folder
cy: Ffolder Anfon Gwreiddiol

en: Based upon given criteria, incoming messages can have different background colors in the message list.  This helps to easily distinguish who the messages are from, especially for mailing lists.
cy: Yn seiliedig ar y meini prawf a nodwyd, gall negesau sy'n cyrraedd fod â lliwiau cefndir gwahanol yn y rhestr negesau. Mae hyn yn ddull hwylus o ganfod oddi wrth bwy y mae'r negesau, yn arbennig ar gyfer rhestrau postio.

en: Before headers
cy: Cyn y penawdau

en: Between headers and message body
cy: Rhwng y penawdau a phrif ran y neges

en: Body
cy: Prif ran

en: Brazilian Portuguese
cy: Portiwgaleg Brasil

en: Bug Reports:
cy: Adroddiadau Byg:

en: Bulgarian
cy: Bwlgareg

en: Business Card
cy: Cerdyn Busnes

en: By default, move to sent
cy: Yn ddiofyn, symudwch i wedi ei anfon

en: By default, move to trash
cy: Yn ddiofyn, symudwch ir sbwriel

en: By default, save as draft
cy: Yn ddiofyn, cadwch fel drafft

en: By the SquirrelMail Development Team
cy: Gan y Tîm Datblygu SquirrelMail

en: CC
cy: cc

en: COMMERCIAL - Dial-up users are often filtered out since they should use their ISP's mail servers to send mail.  Spammers typically get a dial-up account and send spam directly from there.
cy: MASNACHOL - Mae defnyddwyr deialu yn cael eu hidlon aml gan y dylent ddefnyddio eu gweinyddwyr ISPi anfon post. Fel arfer bydd y rhai syn sbamio yn cael cyfrif deialu ac yn anfon spam yn uniongyrcholor fan honno.

en: COMMERCIAL - RBL+ Blackhole entries.
cy: MASNACHOL  Cofnodion Blackhole RBL+.

en: COMMERCIAL - RBL+ Dial-up entries.
cy: MASNACHOL  Cofnodion Deialu RBL+.

en: COMMERCIAL - RBL+ OpenRelay entries.
cy: MASNACHOL  Cofnodion OpenRelay RBL+.

en: COMMERCIAL - Servers that are configured (or misconfigured) to allow spam to be relayed through their system will be banned with this.  Another good one to use.
cy: MASNACHOL - Bydd gweinyddwyr sydd wedi eu ffurfweddu (neu eu camffurfweddu) fel y gall spamgael eu hanfon drwy eu system yn cael eu gwahardd rhag hyn. Un da arall i'w ddefnyddio.

en: COMMERCIAL - This list contains servers that are verified spam senders. It is a pretty reliable list to scan spam from.
cy: MASNACHOL - Mae'r rhestr yman cynnwys gweinyddwyr sy'n anfonwyr spam dilys.Mae'n rhestr eithaf dibynadwy i sganio spam oddi wrthi.

en: Can not modify global address book
cy: Dim modd addasu llyfr cyfeiriadau byd-eang

en: Cellular Phone
cy: Ffôn Symudol

en: Change
cy: Newid

en: Change ALL occurances of this word
cy: Newidiwch POB achos o'r gair yma

en: Change All
cy: Newidiwch Bopeth

en: Change Settings
cy: Newid Gosodiadau

en: Change crypto settings
cy: Newidiwch osodiadau crypto

en: Change this word
cy: Newidiwch y gair yma

en: Change title on supported browsers.
cy: Newidiwch y teitl ar weinyddwyr syn cael eu cynnal.

en: Change to:
cy: Newidiwch i:

en: Check Spelling
cy: Gwirio Sillafu

en: Check all boxes, not just INBOX
cy: Gwiriwch pob blwch, nid y MEWNFLWCH yn unig

en: Check mail during folder refresh
cy: Gwiriwch y post wrth adnewyddu ffolderi

en: Check mail during login
cy: Gwiriwch y post yn ystod y mewngofnodi

en: Checkbox
cy: Blwch dewis

en: Click here to go back
cy: Cliciwch yma i ddychwelyd

en: Click here to log back in.
cy: Cliciwch yma i fewngofnodi eto.

en: Click here to return to %s
cy: Cliciwch yma i ddychwelyd i %s

en: Click here to try again
cy: Cliciwch yma i roi cynnig arall arni

en: Close
cy: Cau

en: Close Window
cy: Caewch y Ffenest

en: Close and Cancel
cy: Caewch a Chanslo

en: Close and Commit
cy: Caewch ac Anfon

en: Close this Window
cy: Caewch y Ffenest yma

en: Closing POP
cy: Yn cau POP

en: Color
cy: Lliw

en: Command failed
cy: Methodd y gorchymyn

en: Command:
cy: Gorchymyn:

en: Compose
cy: Cyfansoddi

en: Config File Version
cy: Fersiwn y Ffeil Ffurfweddu

en: Config file can't be opened. Please check config.php.
cy: Methu ag agor ffeil ffurfweddu. Edrychwch ar config.php os gwelwch yn dda.

en: Configuration Administrator
cy: Gweinyddydd Ffurfwedd

en: Confirm Delete
cy: Cadarnhau Dileu

en: Confirm Deletion of a Server
cy: Cadarnhewch Ddileu Gweinyddwr

en: Confirm delete of selected server?
cy: Cadarnhau dileu gweinyddwr wedi ei ddewis?

en: Contact Listowner
cy: Cysylltwch â Pherchennog y Rhestr

en: Contains:
cy: Yn cynnwys:

en: Could not create hashed directory structure!
cy: Methu â chreu strwythur cyfeiriadur stwnsh!

en: Could not create initial preference file!
cy: Methu â chreu ffeil ddewisiadau gychwynnol!

en: Could not lock datafile
cy: Methu â chloi ffeil ddata

en: Could not move/copy file. File not attached
cy: Methu â symud/copïo'r ffeil. Dim ffeil ynghlwm

en: Count only messages that are RECENT
cy: Cyfrifwch negesau syn DDIWEDDAR yn unig

en: Courier IMAP server
cy: Gweinyddwr IMAP Courier

en: Created folder successfully!
cy: Wedi creu ffolder yn llwyddiannus!

en: Croatian
cy: Croateg

en: Current File:
cy: Ffeil Bresennol:

en: Current Folder
cy: Ffolder Presennol

en: Current Search
cy: Chwiliad Presennol

en: Custom Stylesheet
cy: Taflen Arddull Barod

en: Cute.
cy: Ciwt.

en: Cyrus IMAP server
cy: Gweinyddwr IMAP Cyrus

en: Czech
cy: Tsieceg

en: Danish
cy: Daneg

en: Dark Blue
cy: Glas Tywyll

en: Dark Cyan
cy: Gwyrddlas Tywyll

en: Dark Gray
cy: Llwyd Tywyll

en: Dark Green
cy: Gwyrdd Tywyll

en: Dark Magenta
cy: Majenta Tywyll

en: Dark Yellow
cy: Melyn Tywyll

en: Data Directory
cy: Cyfeiriadur Data

en: Database
cy: Cronfa ddata

en: Database error: %s
cy: Camgymeriad cronfa ddata: %s

en: Date
cy: Dyddiad

en: Date:
cy: Dyddiad:

en: Day View
cy: Edrych ar y Diwrnod

en: December
cy: Rhagfyr

en: Decrypt my dictionary with my old password:
cy: Dadgryptiwch fy ngeiriadur â fy hen gyfrinair:

en: Default
cy: Diofyn

en: Default Charset
cy: Set Nodau Diofyn

en: Default Folder Prefix
cy: Rhagddodiad Ffolder Diofyn

en: Default Identity
cy: Dynodiad diofyn

en: Default Javascript Adrressbook
cy: Llyfr Cyfeiriadau Javascript Diofyn

en: Default Language
cy: Iaith Ddiofyn

en: Default Left Size
cy: Maint Chwith Diofyn

en: Default Sub. of INBOX
cy: Is.Diofyn o MEWNFLWCH

en: Default Unseen Notify
cy: Hysbyswch Diofyn Heb ei Weld

en: Default Unseen Type
cy: Math Diofyn heb ei Weld

en: Delete
cy: Dilëwch

en: Delete & Next
cy: Dilewch a Nesaf

en: Delete & Prev
cy: Dilewch a Blaenorol

en: Delete Folder
cy: Dilëwch Ffolder

en: Delete checked words
cy: Dilewch eiriau a wiriwyd

en: Delete failed:
cy: Dileu wedi methu:

en: Delete my dictionary and start a new one
cy: Dilëwch fy ngeiriadur a dechreuwch un newydd

en: Delete selected
cy: Dilewch yr hyn a ddewiswyd

en: Delete selected attachments
cy: Dilëwch atodiadau a ddewiswyd

en: Delete/Move/Next Buttons:
cy: Dilewch/Symudwch/Botymau Nesaf:

en: Deleted folder successfully!
cy: Wedi dileur ffolder yn llwyddiannus!

en: Deleting messages from server...
cy: Dileu negesau or gweinyddwr...

en: Deleting the following entries from <strong>%s</strong> dictionary:
cy: Dileu'r cofnodion canlynol o'r geiriadur <strong>%s</strong>

en: Delivery error report
cy: Adrodd am gamgymeriad wrth anfon

en: Dictionary Erased
cy: Dilëwyd y Geiriadur

en: Dictionary re-encrypted
cy: Geiriadur wedi ei ailamgryptio

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Display Attached Images with Message
cy: Dangoswch Luniau sydd Ynghlwm âr Neges

en: Display Preferences
cy: Dangoswch Ddewisiadau

en: Display at bottom
cy: Arddangoswch yn y gwaelod

en: Display at top
cy: Arddangoswch ar y brig

en: Do not use Drafts
cy: Peidiwch â Defnyddio Drafftiau

en: Do not use Sent
cy: Peidiwch â defnyddio Anfon

en: Do not use Trash
cy: Peidiwch â defnyddio'r Bin Sbwriel

en: Do you really want to change this event from:
cy: Ydych chi eisiau newid hyn mewn gwirionedd o:

en: Do you really want to delete this event?
cy: Ydych chi eisiau dileur digwyddiad yma mewn gwirionedd?

en: Done
cy: Wedi ei wneud

en: Down
cy: I lawr

en: Download this as a file
cy: Llwythwch hyn i lawr fel ffeil

en: Draft Email Saved
cy: Cadwyd yr E-bost Drafft

en: Draft Folder
cy: Ffolder Drafftiau

en: Draft Saved
cy: Drafft wedi ei gadw

en: Dutch
cy: Iseldireg

en: E-Mail Address
cy: Cyfeiriad E-bost

en: E-mail
cy: E-bost

en: E-mail address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: E-mail address is missing
cy: Cyfeiriad e-bost ar goll

en: EDIT
cy: GOLYGWCH

en: ERROR
cy: CAMGYMERIAD

en: ERROR : Bad or malformed request.
cy: CAMGYMERIAD: Cais gwael neu ddiffygiol.

en: ERROR : Could not complete request.
cy: CAMGYMERIAD: Methu â chwblhau'r cais

en: ERROR: Help files are not in the right format!
cy: CAMGYMERIAD: Maer ffeiliau Help yn y fformat anghywir!

en: Edit
cy: Golygwch

en: Edit Advanced Identities
cy: Golygwch Ddynodiadau Uwch

en: Edit Message as New
cy: Golygwch Neges fel un Newydd

en: Edit selected
cy: Golygwch hyn a ddewiswyd

en: Edit your Personal Dictionary
cy: Golygwch eich Geiriadur Personol

en: Edit your personal dictionary
cy: Golygwch eich geiriadur personol

en: Email
cy: E-bost

en: Email Address
cy: Cyfeiriad E-bost

en: Empty command string
cy: Llinyn gorchmynion gwag

en: Enable Alternating Row Colors
cy: Galluogi Lliwiau Bob yn Ail Rhes

en: Enable Mailer Display
cy: Galluogwch Dangos y Postiwr

en: Enable Media Playing
cy: Galluogwch Media Playing

en: Enable Page Selector
cy: Galluogi Dewisydd Tudalen

en: Enable Printer Friendly Clean Display
cy: Galluogwch Sgrîn Glir Argraffydd-Gyfeillgar

en: Enable Unread Message Notification
cy: Galluogwch Hysbysiad Neges heb ei Ddarllen

en: Enable use of delivery receipts
cy: Galluogwch ddefnyddio derbynebau danfon

en: Encrypt or decrypt your personal dictionary
cy: Amgryptiwch neu dadgryptiwch eich geiriadur personol

en: Encrypt passwords (informative only)
cy: Amgryptiwch gyfrineiriau (er gwybodaeth yn unig)

en: English
cy: Saesneg

en: Error
cy: Gwall

en: Error Appending Message!
cy: Gwall Ynghlwm âr Neges!

en: Error Decrypting Dictionary
cy: Geiriadur Dadgryptio Camgymeriadau

en: Error connecting to IMAP server: %s.
cy: Camgymeriad wrth gysylltu â gweinyddwr IMAP: %s.

en: Error creating directory %s.
cy: Camgymeriad wrth greu cyfeiriadur %s.

en: Error initializing LDAP server %s:
cy: Camgymeriad wrth ymgychwyn gweinyddwr LDAP %s:

en: Error initializing addressbook database.
cy: Camgymeriad wrth ymgychwyn cronfa ddatar llyfr cyfeiriadau.

en: Error initializing global addressbook.
cy: Camgymeriad wrth ymgychwyn llyfr cyfeiriadau byd-eang.

en: Error opening %s
cy: Camgymeriad wrth agor %s

en: Error opening file %s
cy: Camgymeriad wrth agor ffeil %s

en: Error:
cy: Camgymeriad:

en: European Spanish
cy: Sbaeneg Ewrop

en: Event Has been added!
cy: Digwyddiad wedi ei ychwanegu!

en: Event deleted!
cy: Digwyddiad wedi ei ddileu!

en: Event updated!
cy: Digwyddiad wedi ei uwchraddio!

en: Everywhere
cy: Pob man

en: Expunge
cy: Diddymwch

en: FETCH line:
cy: llinell FETCH:

en: FREE - 2mbit.com Open Relays - Another list of Open Relays.
cy: AM DDIM  Releiau Agored 2mbit.com  Rhestr arall o Releiau Agored.

en: FREE - 2mbit.com SPAM ISPs - List of SPAM-friendly ISPs.
cy: AM DDIM  ISPs SPAM 2mbit.com  Rhestr o ISPs SPAM-gyfeillgar.

en: FREE - 2mbit.com SPAM Source - List of Direct SPAM Sources.
cy: AM DDIM  Ffynhonnell SPAM 2mbit.com  Rhestr o Ffynonellau SPAM Uniongyrchol.

en: FREE - Dorkslayers appears to include only really bad open relays outside the US to avoid being sued. Interestingly enough, their website recommends you NOT use their service.
cy: AM DDIM  maen ymddangos mai dim ond releiau agored gwirioneddol ddrwg y tu allan ir UDA y maeDorkslayers yn ei gynnwys er mwyn osgoi cael eu herlyn. Yn ddiddorol iawn, mae eu gwefan yn argymell NAD ydychyn defnyddio eu gwasanaeth.

en: FREE - Five-Ten-sg.com - Bulk mailers that do not use confirmed opt-in.
cy: AM DDIM  Five-Ten-sg.com  Postwyr swmp nad ydynt yn defnyddio opt-in wedi ei gadarnhau.

en: FREE - Five-Ten-sg.com - Dial-up lists - includes some DSL IPs.
cy: AM DDIM  Five-Ten-sg.com  Rhestrau deialu  yn cynnwys rhai IPs DSL.

en: FREE - Five-Ten-sg.com - Direct SPAM sources.
cy: AM DDIM  Five-Ten-sg.com  ffynonellau SPAM uniongyrchol.

en: FREE - Five-Ten-sg.com - Other misc. servers.
cy: AM DDIM - Five-Ten-sg.com - Gweinyddwyr amrywiol eraill.

en: FREE - Five-Ten-sg.com - SPAM Support servers.
cy: AM DDIM - Five-Ten-sg.com - Gweinyddwyr Cefnogi SPAM

en: FREE - Five-Ten-sg.com - Single Stage servers.
cy: AM DDIM - Five-Ten-sg.com - Gweinyddwyr Cam Sengl.

en: FREE - Five-Ten-sg.com - Web Form IPs.
cy: AM DDIM - Five-Ten-sg.com - Ffurflen We IPs

en: FREE - Leadmon Bulk Mailers - Bulk mailers that do not require confirmed opt-in or that have allowed known spammers to become clients and abuse their services.
cy: AM DDIM - Postwyr Swmp Leadmon  Postwyr swmp nad oes angen eu cadarnhaui mewn neu sydd wedi gadael isbamwyr hysbys ddod yn gleientiaid a chamddefnyddio eu gwasanaethau.

en: FREE - Leadmon DUL - Another list of Dial-up or otherwise dynamically assigned IPs.
cy: AM DDIM  Leadmon DUL  Rhestr arall o Ddeialu neu IPs wedi eu neilltuonddynamig fel arall

en: FREE - Leadmon Multi-stage - Multi-Stage Open Relays that are not listed on other active RBLs and that have sent SPAM to Leadmon.net.
cy: AM DDIM  Leadmon Amlran - Releiau Agored Amlran na restrwyd ar RBlau a sydd wedianfon SPAM i Leadmon.net.

en: FREE - Leadmon Open Relays - Single Stage Open Relays that are not listed on other active RBLs.
cy: AM DDIM - Releiau Agored Leadmon  Releiau Agored Un Cam na restrwydar RBLs gweithredol eraill.

en: FREE - Leadmon SPAM Source - List of IPs Leadmon.net has received SPAM directly from.
cy: AM DDIM - Ffynhonnell SPAM Leadmon  Rhestr o IPs y mae Leadmon.net wedi derbyn SPAMyn uniongyrchol ganddynt.

en: FREE - Leadmon SpamBlock - Sites on this listing have sent Leadmon.net direct SPAM from IPs in netblocks where the entire block has no DNS mappings. It's a list of BLOCKS of IPs being used by people who have SPAMmed Leadmon.net.
cy: AM DDIM - Leadmon SpamBlock  Mae safleoedd ar y rhestriad yma wedi anfon SPAM uniongyrcholo IPs mewn blociau rhwyd i Leadmon.net lle nad oes gan y bloc cyfan unrhyw fapiadau DNS. Rhestr ydyw oFLOCIAU IP syn cael eu defnyddio gan bobl a SPAMiodd Leadmon.net.

en: FREE - ORDB was born when ORBS went off the air. It seems to have fewer false positives than ORBS did though.
cy: AM DDIM - ganwyd ORDB pan aeth ORBS oddi ar yr awyr. Maen ymddangos fod ganddo lai o bositifau anwirer hynny.

en: FREE - SPAMhaus - A list of well-known SPAM sources.
cy: AM DDIM - SPAMhaus - Rhestr o ffynonellau SPAM hysbys.

en: FREE - dev.null.dk - I don't have any detailed info on this list.
cy: AM DDIM - dev.null.dk  Does gen i ddim gwybodaeth fanwl am y rhestr yma.

en: FREE - visi.com - Relay Stop List. Very conservative OpenRelay List.
cy: AM DDIM - visi.com  Rhestr Atal Relái. Rhestr OpenRelay geidwadol iawn.

en: FREE, for now - Not Just Another Blacklist - Both Open Relays and Direct SPAM Sources.
cy: AM DDIM, ar hyn o bryd  Dim Unrhyw Restr Wahardd yn Unig  Releiau Agored a FfynonellauSPAM Uniongyrchol.

en: FREE, for now - Not Just Another Blacklist - Dial-up IPs.
cy: AM DDIM, ar hyn o bryd - Dim Unrhyw Restr Wahardd yn Unig  IPs Deialu.

en: Fax
cy: Ffacs

en: February
cy: Chwefror

en: Fetch
cy: Ewch i nôl

en: Fetch Mail
cy: Ewch i Nôl Post

en: Fetching Servers
cy: Nôl Gweinyddwyr

en: Fetching UIDL...
cy: Mynd i nôl UIDL...

en: Fetching from
cy: Nôl o

en: Fetching message
cy: Nôl neges

en: Filtering enables messages with different criteria to be automatically filtered into different folders for easier organization.
cy: Mae hidlon fodd i negesau â meini prawf gwahanol gael eu hidlon awtomatig i ffolderi gwahanoliw trefnun rhwyddach.

en: Finnish
cy: Ffinneg

en: First name
cy: Enw cyntaf

en: Flags
cy: Fflagiau

en: Folder List Options
cy: Dewisiadau Rhestr Ffolderi

en: Folder Path
cy: Llwybr Ffolderi

en: Folder Preferences
cy: Dewisiadau Ffolderi

en: Folder:
cy: Ffolder:

en: Folders
cy: Ffolderi

en: Folders Defaults
cy: Ffolderi Diofyn

en: Forward
cy: Anfonwch Ymlaen

en: Found %s errors
cy: Dod o hyd i %s o gamgymeriadau

en: French
cy: Ffrangeg

en: Friday
cy: Gwener

en: From
cy: Oddi wrth

en: From:
cy: Oddi wrth:

en: Full Name
cy: Enw Llawn

en: General Display Options
cy: Dewisiadau Arddangos Cyffredinol

en: General Options
cy: Dewisiadau Cyffredinol

en: German
cy: Almaeneg

en: Global address book
cy: Llyfr cyfeiriadau byd-eang

en: Go
cy: Ewch

en: Go to the login page
cy: Ewch i'r dudalen mewngofnodi

en: Greek
cy: Groeg

en: Hash Disabled
cy: Analluogwyd stwnsh

en: Hash Level
cy: Lefel Stwnsh

en: Header
cy: Pennawd

en: Here you may set up how your personal dictionary is stored, edit it, or choose which languages should be available to you when spell-checking.
cy: Yma cewch osod sut y mae eich geiriadur personol yn cael ei storio, ei olygu, neu ddewis pa ieithoedd ddylai fod ar gael i chi wrth wirio sillafu.

en: Hey! Wath do You are looking for?
cy: Hei! Am beth rydych chin chwilio?

en: Hide SM attributions
cy: Cuddiwch briodoleddau SM

en: Hide Unsafe Images
cy: Cuddiwch Ddelweddau Anniogel

en: High
cy: Uchel

en: Home Phone
cy: Ffôn Cartref

en: Hour Format
cy: Fformat Awr

en: Hungarian
cy: Hwngareg

en: I tried to execute '%s', but it returned:
cy: Mi wnes i drio gwneud '%s', ond dychwelodd:

en: IMAP Folder Delimiter
cy: Amffinydd Ffolderi IMAP

en: IMAP Server Address
cy: Cyfeiriad Gweinyddwr IMAP

en: IMAP Server Port
cy: Porth Gweinyddwr IMAP

en: IMAP Server Type
cy: Math Gweinyddwr IMAP

en: INBOX
cy: MEWNFLWCH

en: Icelandic
cy: Islandeg

en: Identifying name
cy: Adnabod enw

en: If <b>%s</b> contains <b>%s</b> then move to <b>%s</b>
cy: Os yw <b>%s</b> yn cynnwys <b>%s</b> yna symudwch i <b>%s</b>

en: If you leave password empty, it will be required when you fetch mail.
cy: Os fyddwch chin gadael y cyfrinair yn wag, byddwch ei angen pan ewch i nôl post.

en: Ignore
cy: Anwybyddwch

en: Ignore ALL occurances this word
cy: Anwybyddwch POB achos o'r gair yma

en: Ignore All
cy: Anwybyddwch Bopeth

en: Ignore this word
cy: Anwybyddwch y gair yma

en: Illegal folder name.  Please select a different name.
cy: Enw ffolder anghyfreithlon. Dewiswch enw gwahanol.

en: Include Me in CC when I Reply All
cy: Cynhwyswch Fi yn CC wrth Ateb Pawb

en: Index Order
cy: Trefn y Mynegai

en: Indonesian
cy: Indoneseg

en: Info
cy: Gwybodaeth

en: International Dictionaries Preferences Updated
cy: Dewisiadau Geiriaduron Rhyngwladol wedi eu Diweddaru

en: Invalid input data
cy: Data mewnbwn yn annilys

en: Invert Time
cy: Gwrthdroi Amser

en: Italian
cy: Eidaleg

en: January
cy: Ionawr

en: Japanese
cy: Japaneg

en: July
cy: Gorffennaf

en: June
cy: Mehefin

en: Language
cy: Iaith

en: Last Refresh
cy: Adnewyddiad Diwethaf

en: Last name
cy: Cyfenw

en: Latin
cy: Lladin

en: Latin American Spanish
cy: Sbaeneg America Ladin

en: Leave Mail on Server
cy: Gadewch Bost ar y Gweinyddwr

en: Leaving Mail on Server...
cy: Gadael Post ar y Gweinyddwr...

en: Left
cy: Chwith

en: Length:
cy: Hyd:

en: Light Blue
cy: Glas Golau

en: Light Cyan
cy: Gwyrddlas Golau

en: Light Gray
cy: Llwyd Golau

en: Light Green
cy: Gwyrdd Golau

en: Light Magenta
cy: Majenta Golau

en: Light Yellow
cy: Melyn Golau

en: Line with an error:
cy: Llinell yn cynnwys camgymeriad:

en: List Archives
cy: Rhestrwch Archifau

en: List Special Folders First
cy: Rhestrwch Ffolderi Arbennig yn Gyntaf

en: List all
cy: Rhestrwch bob un

en: Loading the sound...
cy: Llwythor sain...

en: Location of Buttons when Composing
cy: Lleoliad y Botymau wrth Gyfansoddi

en: Location of Folder List
cy: Lleoliad y Rhestr Ffolderi

en: Logging out from IMAP
cy: Yn logio allan o IMAP

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: Login Failed:
cy: Mewngofnodi wedi Methu:

en: Login OK: Inbox EMPTY
cy: Mewngofnodin Iawn: Mewnflwch yn WAG

en: Login OK: Inbox contains [
cy: Mewngofnodin Iawn: Mae Mewnflwch yn cynnwys [

en: Login OK: No new messages
cy: Mewngofnodin Iawn: Dim neges newydd

en: Low
cy: Isel

en: Mail Domain
cy: Parth Post

en: Mail Fetch Result:
cy: Canlyniad Nôl Post:

en: Mailbox Display Options
cy: Dewisiadau Arddangos Blwch Post

en: Mailer
cy: Postiwr

en: Mailinglist
cy: Rhesr bostio

en: Make Default
cy: Gosodwch yn Ddiofyn

en: Make these changes
cy: Gwnewch y newidiadau yma

en: Make this dictionary my default selection:
cy: Gwnewch y geiriadur yma yn ddewis diofyn i mi:

en: March
cy: Mawrth

en: Match:
cy: Cyfatebwch:

en: Matches
cy: Cyfateb

en: Maximum Number of Pages to Show
cy: Mwyafswm y Tudalennau i'w Dangos

en: May
cy: Mai

en: Medium
cy: Canolig

en: Medium Gray
cy: Llwyd Canolig

en: Memory Search
cy: Chwilio Cof

en: Message
cy: Neges

en: Message Display and Composition
cy: Dangos a Chyfansoddi Neges

en: Message Filtering
cy: Hidlo Negesau

en: Message Filters
cy: Hidlyddion Negesau

en: Message Highlighting
cy: Amlygu Neges

en: Message List
cy: Rhestr Negesau

en: Message appended to mailbox
cy: Neges wedi ei ychwanegu at y blwch post

en: Message not printable
cy: Allwch chi ddim argraffu'r neges

en: Message of the Day
cy: Neges y Dydd

en: Message:
cy: Neges:

en: Microsoft Exchange IMAP server
cy: Gweinyddwr IMAP Microsoft Exchange

en: Minute
cy: Munud

en: Minutes
cy: Munudau

en: Moderate
cy: Cymhedrol

en: Modify
cy: Addaswch

en: Modify Server
cy: Addaswch y Gweinyddwr

en: Monday
cy: Llun

en: Month View
cy: Edrych ar Fis

en: Monthly
cy: Misol

en: Move
cy: Symudwch

en: Move Up
cy: Symud i Fyny

en: Move spam to:
cy: Symudwch spam i:

en: Move to:
cy: Symudwch i:

en: Moving spam directly to the trash may not be a good idea at first, since messages from friends and mailing lists might accidentally be marked as spam. Whatever folder you set this to, make sure that it gets cleaned out periodically, so that you don't have an excessively large mailbox hanging around.
cy: Efallai nad yw symud spam yn syth ir bin sbwriel yn syniad da ar y dechrau, gan y gall negesauoddi wrth ffrindiau a rhestri postio gael eu nodi fel spam mewn camgymeriad. Pa bynnag ffolder y byddwch ynei ddefnyddio, gwnewch yn siwr ei fod yn cael ei lanhau o bryd iw gilydd, fel na fydd gennych flwchpostio rhy fawr yn aros yn yr unfan.

en: Multiple Identities
cy: Mwy nag un Dynodiad

en: Must be unique
cy: Rhaid bod yn unigryw

en: Name
cy: Enw

en: Name and Address Options
cy: Dewisiadau Enw a Chyfeiriad

en: Name is missing
cy: Enw ar goll

en: Name:
cy: Enw:

en: Never
cy: Byth

en: New
cy: Newydd

en: New Mail
cy: Post Newydd

en: New Mail Notification
cy: Hysbysiad Post Newydd

en: New Mail Notification options saved
cy: Hysbysiad Post Newydd wedi ei gadw

en: New Messages Only
cy: Negesau Newydd yn Unig

en: New name:
cy: Enw newydd:

en: NewMail Options
cy: Opsiynau NewMail

en: Next
cy: Nesaf

en: Nickname
cy: Llysenw

en: Nickname contains illegal characters
cy: Llysenw yn cynnwys nodau anghyfreithlon

en: No
cy: Na

en: No Citation
cy: Dim Dyfyniad

en: No Clock
cy: Dim Cloc

en: No Messages Found
cy: Dim Negesau

en: No Notification
cy: Dim Hysbysiad

en: No changes requested.
cy: Ni ofynnwyd am newidiadau.

en: No changes were made.
cy: Ni wnaed unrhyw newidiadau.

en: No connection to server
cy: Dim cyswllt ir gweinyddwr

en: No errors found
cy: Dim golwg o unrhyw gamgymeriadau

en: No folders found
cy: Dim golwg o ffolderi

en: No folders were found to subscribe to!
cy: Dim golwg o ffolderi i danysgrifio iddynt!

en: No folders were found to unsubscribe from!
cy: Dim golwg o ffolderi i ddad-danysgrifio ohonynt!

en: No highlighting is defined
cy: Amlygu heb ei ddiffinio

en: No login ID submitted
cy: Dim ID mewngofnodi wedi ei gyflwyno

en: No messages were selected.
cy: Ni ddewiswyd unrhyw negesau

en: No msg number submitted
cy: Dim rhif neges wedi ei gyflwyno

en: No password submitted
cy: Dim cyfrinair wedi ei gyflwyno

en: No personal address book is defined. Contact administrator.
cy: Does dim llyfr cyfeiriadau personol wedi ei ddiffinio. Cysylltwch â'r gweinyddydd

en: No persons matching your search was found
cy: Doedd neb yn cyfateb i'ch chwiliad

en: No server banner
cy: Dim baner gweinyddwr

en: No server specified
cy: Dim gweinyddwr wedi ei nodi

en: No such file or directory
cy: Dim ffeil na chyfeiriadur o'r fath

en: No words in your personal dictionary.
cy: Dim geiriau yn eich geiriadur personol.

en: No-one server in use. Try to add.
cy: Dim un gweinyddwr yn cael ei ddefnyddio. Ceisiwch ychwanegu.

en: Norwegian
cy: Norwyeg

en: Not a file name
cy: Nid yw'n enw ffeil

en: Not one of the above servers
cy: Dim un or gweinyddwyr uchod

en: Not yet functional, currently does nothing
cy: Nid yw'n gweithredu eto, yn gwneud dim ar hyn o bryd

en: Note
cy: Nodyn

en: Nothing to delete!
cy: Dim byd iw ddileu!

en: November
cy: Tachwedd

en: Now saving your personal dictionary... Please wait.
cy: Yn cadw eich geiriadur personol yn awr... Arhoswch.

en: Number of Messages to Index
cy: Nifer y Negesau i'w Mynegeio

en: OFF
cy: DIFFODD

en: ON
cy: YMLAEN

en: Occurs times:
cy: Yn digwydd ... o weithiau:

en: October
cy: Hydref

en: On Delivery
cy: Wrth gyrraedd

en: Only INBOX
cy: MEWNFLWCH yn unig

en: Only Unseen
cy: Heb eu Gweld yn unig

en: Only unread messages
cy: Negesau heb eu darllen yn unig

en: Oops,
cy: Wps,

en: Open failed
cy: Methwyd ag agor

en: Opening IMAP server
cy: Agor gweinyddwr IMAP

en: Opening POP server
cy: Agor gweinyddwr POP

en: Option Type '%s' Not Found
cy: Dim golwg or Math o Ddewis %s

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Organization / Department
cy: Sefydliad / Adran

en: Organization Logo
cy: Logor Sefydliad

en: Organization Logo Height
cy: Uchder Logor Sefydliad

en: Organization Logo Width
cy: Lled Logor Sefydliad

en: Organization Name
cy: Enwr Sefydliad

en: Organization Preferences
cy: Dewisiadaur Sefydliad

en: Organization Title
cy: Teitl y Sefydliad

en: Original Message
cy: Neges Wreiddiol

en: Other:
cy: Arall:

en: PHP Version
cy: Fersiwn PHP

en: Paginate
cy: Rhifwch y tudalennau

en: Password for
cy: Cyfrinair am

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Personal Dictionary
cy: Geiriadur Personol

en: Personal Dictionary Crypto Settings
cy: Gosodiadau Crypto Geiriadur Personol

en: Personal Dictionary Updated
cy: Geiriadur Personol wedi ei ddiweddaru

en: Personal Information
cy: Gwybodaeth Bersonol

en: Personal address book
cy: Llyfr Cyfeiriadau Personol

en: Please check any available international dictionaries which you would like to use when spellchecking:
cy: Gwiriwch unrhyw eiriaduron rhyngwladol sydd ar gael ac yr hoffech eu defnyddiowrth wirio sillafu:

en: Please check any words you wish to delete from your dictionary.
cy: Gwiriwch unrhyw eiriau yr hoffech eu dileu o'ch geiriadur.

en: Please choose which dictionary you would like to use to spellcheck this message:
cy: Dewiswch pa eiriadur yr hoffech ei ddefnyddio i wirio sillafu'r neges yma:

en: Please choose which options you wish to set up:
cy: Dewiswch pa opsiynau yr hoffech eu sefydlu:

en: Please contact your system administrator and report this error.
cy: Cysylltwch â'ch gweinyddydd system ai hysbysu am y camgymeriad yma

en: Please decrypt my personal dictionary and store it in a clear-text format.
cy: Dadgryptiwch fy ngeiriadur personol os gwelwch yn dda ai gadw mewn fformat testun clir.

en: Please encrypt my personal dictionary and store it in an encrypted format.
cy: Amgryptiwch fy ngeiriadur personol ai gadw mewn fformat wedi ei amgryptio.

en: Please make your selection first.
cy: Dewiswch yn gyntaf.

en: Please wait, communicating with the server...
cy: Arhoswch, yn cyfathrebu â'r gweinyddwr...

en: Plugins
cy: Mewnblygiau

en: Polish
cy: Pwyleg

en: Portuguese
cy: Portiwgaleg

en: Post to List
cy: Postiwch ir Rhestr

en: Preference database error (%s). Exiting abnormally
cy: Camgymeriad cronfa ddata dewisiadau (%s). Yn allanu yn afreolaidd

en: Preference file, %s, could not be opened. Contact your system administrator to resolve this issue.
cy: Dim modd agor ffeil dewis, %s. Cysylltwch â'ch gweinyddydd system iddatrys y mater yma.

en: Preference file, %s, does not exist. Log out, and log back in to create a default preference file.
cy: Nid yw'r ffeil ddewis, %s, yn bodoli. Allgofnodwch, a mewngofnodwch eto i greuffeil ddewis ddiofyn.

en: Preferences DSN
cy: Dewisiadau DSN

en: Preferences key field
cy: Dewisiadau prif faes

en: Preferences table
cy: Tabl dewisiadau

en: Preferences username field
cy: Dewisiadau Maes Enw Defnyddiwr

en: Preferences value field
cy: Dewisiadau Maes gwerth

en: Prefix Signature with '-- ' Line
cy: Rhowch Linell '--' cyn y Llofnod

en: Premature end of list
cy: Diwedd cynamserol y rhestr

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Print
cy: Argraffwch

en: Printer Friendly
cy: Argraffydd-Gyfeillgar

en: Priority
cy: Blaenoriaeth

en: Priority:
cy: Blaenoriaeth

en: Proceed
cy: Ewch ymlaen

en: Quarterly
cy: Chwarterol

en: Query:
cy: Ymholiad:

en: Quote Who XML
cy: XML Dyfynnu

en: Read
cy: Darllenwch

en: Read data:
cy: Darllenwch y data

en: Read receipt
cy: Darllenwch dderbynneb

en: Read:
cy: Darllenwch:

en: Reason Given:
cy: Rheswm a Roddwyd:

en: Receipt
cy: Derbynneb

en: Recent Searches
cy: Chwiliadau Diweddar

en: Refresh Folder List
cy: Adnewyddwch Restr Ffolderi

en: Refresh Page
cy: Adnewyddwch y Dudalen

en: Remote POP server Fetching Mail
cy: Gweinyddwr POP pell wrthin Casglu Post

en: Remote POP server settings
cy: Gosodiadau gweinyddwr pell POP

en: Rename
cy: Ailenwch

en: Rename a Folder
cy: Ailenwch Ffolder

en: Rename a folder
cy: Ailenwch ffolder

en: Reply
cy: Atebwch

en: Reply All
cy: Atebwch Bawb

en: Reply Citation Options
cy: Dewisiadau Dyfyniadau Ateb

en: Reply Citation Style
cy: Arddull Dyfyniadau Ateb

en: Reply To
cy: Atebwch I

en: Reply to List
cy: Atebwch ir Rhestr

en: Response:
cy: Ymateb:

en: Resume Draft
cy: Ailgychwynwch Drafft

en: Return
cy: Dychwelyd

en: Return to options page
cy: Dychwelwch i'r dudalen dewisiadau

en: Right
cy: Dde

en: Romanian
cy: Rwmaneg

en: Russian
cy: Rwseg

en: SMTP Server Address
cy: Cyfeiriad Gweinyddwr SMTP

en: SMTP Server Port
cy: Porth Gweinyddwr SMTP

en: SPAM Filters
cy: Hidlyddion SPAM

en: SPAM filters allow you to select from various DNS based blacklists to detect junk email in your INBOX and move it to another folder (like Trash).
cy: Mae hidlyddion SPAM yn gadael i chi ddewis o blith rhestri gwahardd DNS amrywiol i ganfodebost sothach yn eich MEWNFLWCH ai symud i ffolder arall (fel Bin Sbwriel).

en: Same as server
cy: Yr un fath âr gweinyddwr

en: Saturday
cy: Sadwrn

en: Save
cy: Cadwch

en: Save / Update
cy: Cadw / Diweddaru

en: Save Draft
cy: Cadwch y Drafft

en: Saved Scan type
cy: Math Scan wedi ei gadw

en: Saved Translation Options
cy: Opsiynau Cyfieithu wedi eu Cadw

en: Saving UIDL
cy: Yn cadw UIDL

en: Search
cy: Chwilio

en: Search Results
cy: Canlyniadau Chwilio

en: Search for
cy: Chwiliwch am

en: Seconds
cy: Eiliadau

en: Select <b>Enable Media Playing</b> to turn on playing a media file when unseen mail is in your folders. When enabled, you can specify the media file to play in the provided file box.
cy: Dewiswch <b>Galluogi Media Playing</b> i droi chwarae ffeil cyfryngau ymlaen pan fopost heb ei weld yn eich ffolderi. Pan fo wedi ei alluogi, gallwch nodi pa ffeilcyfryngau sydd iw chwarae yn y blwch ffeil a ddarparwyd.

en: Select All
cy: Dewiswch Bopeth

en: Select Server:
cy: Dewis y Gweinyddwr:

en: Select a folder
cy: Dewiswch ffolder

en: Select server file:
cy: Dewiswch ffeil gweinyddwr:

en: Select your translator:
cy: Dewiswch eich cyfieithydd:

en: Selected Server:
cy: Gweinyddwr a Ddewiswyd:

en: Selecting the <b>Change title</b> option will change the title in some browsers to let you know when you have new mail (requires JavaScript, and only works in IE but you won't see errors with other browsers).  This will always tell you if you have new mail, even if you have <b>Check RECENT</b> enabled.
cy: Bydd dewis yr opsiwn <b>Newid teitl</b> yn newid y teitl mewn ambell borwri roi gwybod ichi pan fydd post newydd wedi cyrraedd (bydd angen JavaScript, a dim ondyn IE y mae hyn yn gweithio ond wnewch chi ddim gweld unrhyw wallau â phorwyr eraill).Bydd hyn yn dweud wrthych chi bob amser pan fydd gennych bost newydd, hyd yn oed osydych chi wedi galluogi <b>Gwiriwch DIWEDDAR</b>

en: Selecting the <b>Show popup</b> option will enable the showing of a popup window when unseen mail is in your folders (requires JavaScript).
cy: Bydd dewis yr opsiwn <b>Dangos popup</b) yn fodd i ddangos ffenest popuppan fo post heb ei weld yn eich ffolderi (mae angen JavaScript).

en: Send
cy: Anfonwch

en: Send Mail
cy: Anfonwch Bost

en: Send read receipt now
cy: Anfonwch dderbynneb a ddarllenwyd yn awr

en: Sendmail Path
cy: Llwybr Sendmail

en: Sent Folder
cy: Ffolder Post a Anfonwyd

en: Sent Subfolders Options
cy: Opsiynau ar gyfer is-Ffolderi anfonwyd

en: Sent:
cy: Anfonwyd:

en: September
cy: Medi

en: Serbian
cy: Serbeg

en: Server Name:
cy: Enwr Gweinyddwr:

en: Server Settings
cy: Gosodiadau Gweinyddwr

en: Server does not support UIDL.
cy: Nid ywr gweinyddwr yn cynnal UIDL

en: Server responded:
cy: Ymatebodd y gweinyddwr:

en: Server:
cy: Gweinyddwr:

en: Set Event
cy: Gosod Digwyddiad

en: Set up international dictionaries
cy: Sefydlwch eiriaduron rhyngwladol

en: Settings adjusted to: <strong>%s</strong> with <strong>%s</strong> as default dictionary.
cy: Gosodiadau wedi eu cymhwyso i: <strong>%s</strong> gyda <strong>%s</strong> felgeiriadur diofyn.

en: Show 'Contain Sub.' Option
cy: Dangoswch y Dewis Cynnwys Is.

en: Show All
cy: Dangoswch Bopeth

en: Show Clock on Folders Panel
cy: Dangos Cloc ar y Panel Ffolderi

en: Show Folder Prefix Option
cy: Dangoswch y Dewis o Ragddodiadau Ffolder

en: Show HTML Version by Default
cy: Dangoswch fersiwn HTML yn Ddiofyn

en: Show Special Folders Color
cy: Dangoswch Liwiau Ffolderi Arbennig

en: Show button in toolbar
cy: Dangoswch fotwm yn y bar offer

en: Show popup window on new mail
cy: Dangoswch ffenest naid pan ddaw post newydd

en: Show translation box
cy: Dangoswch y blwch cyfieithu

en: Sign Out
cy: Allgofnodi

en: Signature
cy: Llofnod

en: Signature Options
cy: Dewisiadau Llofnod

en: Signature file, %s, could not be opened. Contact your system administrator to resolve this issue.
cy: Methu ag agor y ffeil llofnod, %s. Cysylltwch â gweinyddydd eich system i ddatrys y broblem yma

en: Signout Page
cy: Tudalen Logio Allan

en: Simple POP3 Fetch Mail
cy: Nôl Post POP3 Syml

en: Size
cy: Maint

en: Size of Editor Window
cy: Maint y Ffenest Olygu

en: Slovenian
cy: Slofeneg

en: Some or all of the help documents are not present!
cy: Nid yw rhai neu bob un o'r dogfennau help yn bresennol!

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Spam Filtering
cy: Hidlo Spam

en: Spam is sent to <b>%s</b>
cy: Bydd Spam yn cael ei anfon at <b>%s</b>

en: Spam scan is limited to <b>%s</b>
cy: Cyfyngir sgan Spam i <b>%s</b>

en: Spanish
cy: Sbaeneg

en: Special Folder Options
cy: Dewisiadau Ffolder Arbennig

en: SpellChecker Options
cy: Dewisiadau Gwirio Sillafu

en: Spellcheck completed. Commit changes?
cy: Gwirio sillafu wedi ei gwblhau. Rhoi newidiadau ar waith?

en: SquirrelMail Notice:
cy: Rhybudd SquirrelMail:

en: SquirrelMail version %s
cy: fersiwn %s SquirrelMail

en: SquirrelSpell Initiating
cy: SquirrelSpell yn Llwytho

en: SquirrelSpell Options Menu
cy: Dewislen Opsiynau SquirrelSpell

en: SquirrelSpell Results
cy: Canlyniadau SquirrelSpell

en: SquirrelSpell is misconfigured.
cy: Mae SquirrelSpell wedi ei gamffurfweddu.

en: SquirrelSpell was unable to decrypt your personal dictionary. This is most likely due to the fact that you have changed your mailbox password. In order to proceed, you will have to supply your old password so that SquirrelSpell can decrypt your personal dictionary. It will be re-encrypted with your new password after this.<br>If you haven't encrypted your dictionary, then it got mangled and is no longer valid. You will have to delete it and start anew. This is also true if you don't remember your old password -- without it, the encrypted data is no longer accessible.
cy: Methodd SquirrelSpell â dadgryptio eich geiriadur personol. Mwy na thebyg mai oherwydd eich bod wedinewid cyfrinair eich blwch post y mae hyn. Er mwyn symud ymlaen, bydd yn rhaid i chi roi eich hengyfrinair fel y gall SquirrelSpell ddadgryptio eich geiriadur personol. Bydd yn cael ei ail-amgryptioâch cyfrinair o hyn ymlaen. <br> Os nad ydych chi wedi amgryptio eich geiriadur, yna cafodd ei gnoiac nid ywn ddilys bellach. Bydd yn rhaid i chi ei ddileu a dechrau or dechrau. Mae hyn yn wir hefydos nad ydych chin cofio eich hen gyfrinair  hebddo, allwch chi ddim cyrchur data wedi ei amgryptio bellach.

en: Squirrelmail Version
cy: Fersiwn Squirrelmail

en: Start time:
cy: Amser cychwyn:

en: Store in Folder:
cy: Storiwch mewn Ffolder:

en: Style Sheet URL (css)
cy: Taflen Arddull URL (css)

en: Subject
cy: Pwnc

en: Subject:
cy: Pwnc:

en: Submit
cy: Cyflwynwch

en: Subscribe
cy: Tanysgrifiwch

en: Subscribed successfully!
cy: Wedi tanysgrifion llwyddiannus!

en: Successful Re-encryption
cy: Ailamgryption Llwyddiannus

en: Successfully Saved Options
cy: Dewisiadau a Gadwyd yn Llwyddiannus

en: Suggestions
cy: Awgrymiadau:

en: Suggestions:
cy: Awgrymiadau:

en: Sunday
cy: Sul

en: Swedish
cy: Swedeg

en: THIS FOLDER IS EMPTY
cy: MAE'R FFOLDER YMAN WAG

en: TODAY
cy: HEDDIW

en: Table of Contents
cy: Cynnwys

en: Temp Directory
cy: Cyfeiriadur Dros Dro

en: Test Sound
cy: Profwch y Sain

en: The <b>Check all boxes, not just INBOX</b> option will check ALL of your folders for unseen mail, not just the inbox for notification.
cy: Bydd <b>Gwirio pob blwch, nid y dewis MEWNFLWCH</b> yn unig yn gwirio POB UN ochffolderi, ac nid y mewnflwch yn unig, am bost heb ei weld iw hysbysu.

en: The index order is the order that the columns are arranged in the message index.  You can add, remove, and move columns around to customize them to fit your needs.
cy: Trefn y mynegai yw'r drefn y mae'r colofnau wedi eu gosod ym mynegai'r negesau.Gallwch ychwanegu colofnau, eu tynnu oddi yno a'u symud i'w teilwra at eich anghenion eich hun.

en: The message sender has requested a response to indicate that you have read this message. Would you like to send a receipt?
cy: Mae'r sawl a anfonodd y neges wedi gofyn am ymateb i ddangos eich bod wedi darlleny neges yma. A hoffech chi anfon derbynneb?

en: The more messages you scan, the longer it takes.  I would suggest that you scan only new messages.  If you make a change to your filters, I would set it to scan all messages, then go view my INBOX, then come back and set it to scan only new messages.  That way, your new spam filters will be applied and you'll scan even the spam you read with the new filters.
cy: Mwyan y byd o negesau y byddwch yn eu sganio, mwyan y byd o amser y bydd yn ei gymryd. Byddwnyn awgrymu eich bod yn sganio negesau newydd yn unig. Os ydych chin newid eich hidlyddion, byddwn yneu gosod i sganio pob neges, yna edrychwch ar fy MEWNFLWCH, yna dewch yn ôl aiosod i sganio negesau newydd yn unig. Drwy hynny, bydd eich hidlyddion spam newydd yn cael eu cymhwysoa byddwch hyd yn oed yn sganior spam y byddwch yn ei ddarllen âr hidlyddion newydd.

en: The spellcheck is not finished. Really close and commit changes?
cy: Nid yw'r gwirio sillafu wedi ei gwblhau. Cau ac anfon newidiadau mewn gwirionedd?

en: The spellcheck is not finished. Really close and discard changes?
cy: Nid yw'r gwirio sillafu wedi ei gwblhau. Cau a hepgor newidiadau mewn gwirionedd?

en: Theme
cy: Thema

en: Theme Name
cy: Enwr Thema

en: Theme Path
cy: Llwybr Themâu

en: Themes
cy: Themâu

en: These settings change the way your folders are displayed and manipulated.
cy: Mae'r gosodiadau yman newid y modd y mae eich ffolderi yn cael eu dangos au trin.

en: This configures settings for downloading email from a pop3 mailbox to your account on this server.
cy: Mae hwn yn ffurfweddu gosodiadau ar gyfer llwytho e-bost i lawr o flwchpost pop3 ich cyfrif ar y gweinyddwr yma.

en: This configures settings for playing sounds and/or showing popup windows when new mail arrives.
cy: Mae hwn yn ffurfweddu gosodiadau ar gyfer chwarae synau a/neu ddangos ffenestri naid

en: This contains personal information about yourself such as your name, your email address, etc.
cy: Mae hyn yn cynnwys gwybodaeth bersonol amdanoch chi, fel eich enw, eich cyfeiriad e-bost, ayb.

en: This module allows administrators to manage SquirrelMail main configuration remotely.
cy: Maer modiwl yma yn fodd i weinyddwyr reoli prif ffurfwedd SquirrelMail o bell

en: This will decrypt your personal dictionary and store it in a clear-text format. Proceed?
cy: Bydd hyn yn dadgryptio eich geiriadur personol ac yn ei storio mewn fformat testun clir. Bwrw ymlaen?

en: This will delete your personal dictionary file. Proceed?
cy: Bydd hyn yn dileu eich ffeil geiriadur personol. Bwrw ymlaen?

en: This will encrypt your personal dictionary and store it in an encrypted format. Proceed?
cy: Bydd hyn yn amgryptio eich geiriadur personol ac yn ei storio mewn fformat wedi ei amgryptio.Bwrw ymlaen?

en: This will send a message to %s requesting help for this list. You will receive an emailed response at the address below.
cy: Bydd hwn yn anfon neges i %s yn gofyn am help ar gyfer y rhestr yma.Byddwch yn derbyn ymateb drwy e-bost yn y cyfeiriad isod.

en: This will send a message to %s requesting that you will be subscribed to this list. You will be subscribed with the address below.
cy: Bydd hwn yn anfon neges i %s yn gofyn i chi gael eich tanysgrifio ir rhestr yma.Byddwch yn cael eich tanysgrifio âr cyfeiriad isod.

en: This will send a message to %s requesting that you will be unsubscribed from this list. It will try to unsubscribe the adress below.
cy: Bydd hwn yn anfon neges i %s yn gofyn i chi gael eich dad-danysgrifio orrhestr yma. Bydd yn ceisio dad-danysgrifior cyfeiriad isod.

en: Thread View
cy: Golwg Llinynnol

en: Thursday
cy: Iau

en: Time:
cy: Amser:

en: Timezone Options
cy: Dewisiadau Cylchfa Amser

en: Title
cy: Teitl

en: Title & Org. / Dept.
cy: Teitl a Sefydliad / Adran

en: Title:
cy: Teitl:

en: To
cy: At

en: To or Cc
cy: At neu Cc

en: To:
cy: At:

en: Toggle All
cy: Toglwch y Cyfan

en: Top
cy: Brig

en: Top Frame
cy: Ffrâm Uchaf

en: Transform Selected Messages
cy: Trawsffurfiwch Negesau a Ddewiswyd

en: Translate
cy: Cyfieithwch

en: Translate inside the SquirrelMail frames
cy: Cyfieithwch oddi mewn i'r fframiau SquirrelMail

en: Translation Options
cy: Dewisiadau Cyfieithu

en: Translator
cy: Cyfieithydd

en: Trash Folder
cy: Ffolder Bin Sbwriel

en: Try
cy: Trïwch

en: Tuesday
cy: Mawrth

en: Unable to list addresses from %s
cy: Methu â rhestru cyfeiriadau o %s

en: Undefined Function
cy: Swyddogaeth Aniffiniedig

en: Undelivered Message Headers
cy: Penawdau Negesau Heb eu Hanfon

en: University of Washington's IMAP server
cy: Gweinyddwr Prifysgol Washington

en: Unknown Sender
cy: Anfonwr Anhysbys

en: Unknown error
cy: Camgymeriad anhysbys

en: Unknown error: %s
cy: Camgymeriad anhysbys: %s

en: Unknown response from IMAP server:
cy: Ymateb anhysbys o weinyddwr IMAP:

en: Unknown user or password incorrect.
cy: Defnyddiwr anhysbys neu gyfrinair anghywir

en: Unread
cy: Heb ei Ddarllen

en: Unread Message Notification Type
cy: Math o Hysbysiad am Neges heb ei Darllen

en: Unseen and Total
cy: Heb eu Gweld a Chyfanswm

en: Unselect All
cy: Dad-ddewiswch Bopeth

en: Unsubscribe
cy: Dad-danysgrifiwch

en: Unsubscribed successfully!
cy: Wedi dad-danysgrifion llwyddiannus!

en: Unthread View
cy: Golwg Anlinnynol

en: Up
cy: I fyny

en: Update Event
cy: Uwchraddiwch Ddigwyddiad

en: Update address
cy: Diweddarwch y cyfeiriad

en: Use "detect" to auto-detect.
cy: Defnyddiwch "canfod" i ganfod yn awtomatig.

en: Use Addresses
cy: Defnyddiwch Gyfeiriadau

en: Use Confirmation Flags
cy: Defnyddiwch Fflagiau Cadarnhau

en: Use Javascript
cy: Defnyddiwch Javascript

en: Use Sent Subfolders
cy: Defnyddiwch Is-ffolderi wedi eu hanfon

en: Use Signature
cy: Defnyddiwch Lofnod

en: Use the <b>Check RECENT</b> to only check for messages that are recent. Recent messages are those that have just recently showed up and have not been "viewed" or checked yet.  This can prevent being continuously annoyed by sounds or popups for unseen mail.
cy: Defnyddiwch y <b>Gwirio DIWEDDAR</b> yn unig i wirio am negesau syn rhai diweddar.Negesau diweddar ywr rhai hynny sydd newydd ymddangos ac heb eu "gweld" nau gwirio eto.Gall hyn eich atal rhag cael eich blinon barhaus gan synau neu popups ar gyfer post heb ei weld.

en: User '%s' already exist
cy: Defnyddiwr '%s' yn bodoli eisoes

en: User '%s' does not exist
cy: Defnyddiwr '%s' ddim yn bodoli

en: User-Defined
cy: Diffiniwyd gan y Defnyddiwr

en: User-Defined Citation End
cy: Diwedd Dyfyniad a ddiffiniwyd gan y Defnyddiwr

en: User-Defined Citation Start
cy: Dechrau Dyfyniad a ddiffiniwyd gan y Defnyddiwr

en: Username:
cy: Enw defnyddiwr:

en: Usernames in Lowercase
cy: Enwau defnyddwyr mewn llythrennau bach

en: Using <strong>%s</strong> dictionary (system default) for spellcheck.
cy: Defnyddio geiriadur <strong>%s</strong> (system ddiofyn) i wirio sillafu.

en: View Full Header
cy: Edrych ar Bennawd Llawn

en: View Printable Version
cy: Edrychwch ar Fersiwn y Gallwch ei Argraffu

en: View Unsafe Images
cy: Edrychwch ar Ddelweddau Anniogel

en: View message
cy: Edrychwch ar neges

en: Viewing Full Header
cy: Edrych ar Bennawd Llawn

en: Viewing Messages: <B>%s</B> to <B>%s</B> (%s total)
cy: Edrych ar Negesau: <B>%s</B> i <B>%s</B> (%s i gyd)

en: Viewing a Business Card
cy: Edrych ar Gerdyn Busnes

en: Viewing a text attachment
cy: Edrych ar destun wedi ei atodi

en: Viewing an image attachment
cy: Edrych ar lun fel atodiad

en: WARNING! Tell your admin to set the SpamFilters_YourHop variable
cy: RHYBUDD! Dywedwch wrth eich gweinyddydd am osod y SpamFilters_YourHop yn newidiol

en: Warning,
cy: Rhybudd,

en: Was displayed on %s
cy: Dangoswyd ar %s

en: Web Page
cy: Tudalen We

en: Wednesday
cy: Mercher

en: Welsh
cy: Cymraeg

en: What to Scan:
cy: Beth i'w Sganio:

en: When composing:
cy: Wrth gyfansoddi:

en: When reading:
cy: Wrth ddarllen:

en: Which translator should be used when you get messages in a different language?
cy: Pa gyfieithydd ddylid ei ddefnyddio wrth dderbyn negesau mewn iaith wahanol?

en: White
cy: Gwyn

en: Width of Folder List
cy: Lled y Rhestr Ffolderi

en: Work Phone
cy: Ffôn Gwaith

en: Wrap Incoming Text At
cy: Lapio'r Testun sy'n Cyrraedd Yn

en: Write to addressbook failed
cy: Methwyd ag ysgrifennu at y llyfr cyfeiriadau

en: Yearly
cy: Blynyddol

en: Yes
cy: Ie

en: You also decide if you want the translation box displayed, and where it will be located.
cy: Rhaid i chi benderfynu hefyd a hoffech i'r blwch cyfieithu gael ei ddangos, a b'le y bydd yn cael ei leoli.

en: You can change the way that SquirrelMail looks and displays information to you, such as the colors, the language, and other settings.
cy: Gallwch newid y modd y mae SquirrelMail yn edrych a'r ffordd y mae'n dangos gwybodaeth i chi, fel y lliwiau, yr iaith, a gosodiadau eraill.

en: You can either delete your dictionary or type in the old password. Not both.
cy: Gallwch naill ai ddileu eich geiriadur neu deipio'r hen gyfrinair. Ond nid y ddau.

en: You can only edit one address at the time
cy: Un cyfeiriad yn unig y gallwch ei olygu ar y tro

en: You have been successfully signed out.
cy: Rydych wedi eich allgofnodi'n llwyddiannus.

en: You have new mail!
cy: Mae gennych bost newydd!

en: You have not filled in the "To:" field.
cy: Dydych chi ddim wedi llenwi'r maes "At:".

en: You have not selected a folder to delete. Please do so.
cy: Dydych chi ddim wedi dewis ffolder i'w ddileu. Gwnewch hynny.

en: You have not selected a folder to rename. Please do so.
cy: Dydych chi ddim wedi dewis ffolder i'w ailenwi. Gwnewch hynny.

en: You must be logged in to access this page.
cy: Rhaid i chi fod wedi logio i mewn i gyrchur dudalen yma.

en: You must make a choice
cy: Rhaid i chi ddewis

en: You should be aware that the encryption used to store your password is not perfectly secure.  However, if you are using pop, there is inherently no encryption anyway. Additionally, the encryption that we do to save it on the server can be undone by a hacker reading the source to this file.
cy: Dylech fod yn ymwybodol nad ywr amgryptiad syn cael ei ddefnyddio i storioeich cyfrinair yn hollol ddiogel. Fodd bynnag, os ydych chin defnyddio pop, does dimamgryptiad yn hanfodol beth bynnag. Ar ben hynny, gall haciwr ddadwneud yr amgryptiady byddwn yn ei wneud iw gadw ar y gweinyddwr wrth ddarllen y ffynhonnell ir ffeil yma.

en: Your Message has been sent
cy: Anfonwyd eich Neges

en: Your current timezone
cy: Eich cylchfa amser presennol

en: Your message
cy: Eich neges

en: Your personal dictionary has been <strong>decrypted</strong> and is now stored as <strong>clear text</strong>.
cy: Mae eich geiriadur personol wedi cael ei <strong>amgryptio</strong> ac y mae wedi ei storion awr ar <strong>fformat testun clir</strong> yn awr.

en: Your personal dictionary has been <strong>encrypted</strong> and is now stored in an <strong>encrypted format</strong>.
cy: Mae eich geiriadur personol wedi cael ei <strong>amgryptio</strong> ac y mae wedi ei storion awrar <strong>fformat wedi ei amgryptio</strong>.

en: Your personal dictionary was erased.
cy: Dilëwyd eich geiriadur personol.

en: Your personal dictionary was erased. Please close this window and click "Check Spelling" button again to start your spellcheck over.
cy: Dilëwyd eich geiriadur personol. Caewch y ffenestr yma a chliciwch ar y botwm"Gwirio Sillafu" eto i ailddechrau gwirio sillafu.

en: Your personal dictionary was re-encrypted successfully. Now return to the &quot;SpellChecker options&quot; menu and make your selection again.
cy: Cafodd eich geiriadur personol ei ailamgryption llwyddiannus. Dychwelwch irddewislen &quot;dewisiadau Gwiriwr Sillafu&quot; a dewiswch eto.

en: Your personal dictionary was re-encrypted successfully. Please close this window and click "Check Spelling" button again to start your spellcheck over.
cy: Cafodd eich geiriadur personol ei ailamgryption llwyddiannus. Caewch y ffenest yma a chliciwchar y botwm "Gwirio Sillafu" eto i gychwyn gwirio sillafu.

en: Your search failed with the following error(s)
cy: Methodd eich chwiliad âr camgymeriad(au) canlynol

en: Your server options are as follows:
cy: Mae opsiynau eich gweinyddwr fel a ganlyn:

en: [<i>not set yet</i>]
cy: [<i>ni osodwyd eto </i>

en: ] messages
cy: ] negesau

en: abort
cy: erthylu

en: apop authentication failed
cy: methodd dilysiad apop

en: authentication failed
cy: dilysiad wedi methu

en: connection does not exist
cy: nid ywr cyswllt yn bodoli

en: connection not established
cy: cyswllt heb ei sefydlu

en: delete
cy: dileu

en: down
cy: i lawr

en: download
cy: llwytho i lawr

en: edit
cy: golygu

en: forget
cy: anghofio

en: in
cy: yn

en: in the center
cy: yn y canol

en: less
cy: llai

en: mailbox
cy: blwch post

en: more
cy: mwy

en: no login ID submitted
cy: dim ID mewngofnodi wedi ei gyflwyno

en: not available
cy: ddim ar gael

en: pixels
cy: picselau

en: purge
cy: chwynnu

en: quote
cy: dyfyniad

en: remove
cy: symud

en: requested
cy: gofynnwyd am

en: requires JavaScript to work
cy: angen JavaScript i weithio

en: said
cy: meddai

en: save
cy: cadw

en: search
cy: chwilio

en: to the left
cy: i'r chwith

en: to the right
cy: i'r dde

en: to:
cy: at:

en: up
cy: i fyny

en: view
cy: edrych

en: who
cy: pwy

en: with move option
cy: âr opsiwn symud
